Các dịch vụ:
* Cáp quang Single mode 4FO 4 core: 024.66 73 43 83 - 0974 002 002

Cáp quang Single mode 4FO 4 core

Đây được đánh giá là một giải pháp hoàn hảo tính tới thời điểm hiện tại, khi dây cáp quang 4FO giúp cho các doanh nghiệp dễ dàng kiểm tra và khắc phục khi có sự cố. Không chỉ vậy với giá thành chỉ 3.500 vnđ / mét cáp quang 4FO Cablexa còn là sự lựa chọn giúp tiết kiệm chi phí hiệu quả.
Đặc điểm của cáp quang treo 4FO hãng Cablexa

- Cáp quang SM FTTH Sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, sợi quang nằm trong và được bảo vệ chịu được những tác động khi lắp đặt và môi trường .

- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của ống đệm được điền đầy bằng hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.

- Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được tối đa suy hao tín hiệu.

- Cáp 4FO Singlemode được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô, nên cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi tổng hợp chịu lực, thích hợp lắp đặt nội thành, các vùng ven biển, ngập mặn...

ại sao cáp quang 4FO Singlemode được ưa chuộng?

Như các bạn cũng biết dây cáp quang Singlemode này còn được gọi là cáp quang FTTH-4FO, cáp thuê bao, điều đó có nghĩa ngoài việc sử dụng để kết nối mạng Internet thông thường loại dây cáp này còn được dùng để kết nối đường thoại.

Dây cáp được các nhà mạng sử dụng rất nhiều bởi giá thành và ứng dụng của chúng trong hệ thống mạng dân dụng. Không chỉ có vậy, với đặc điểm có thể truyền tải tín hiệu ở khoảng cách lên đến 120Km dây cáp quang 4FO dễ dàng giúp giải quyết khó khăn, vấn nạn ở những môi trường, địa hình không thuận lợi.
Mua cáp Singlemode 4FO ở đâu?

Cáp quang Single mode 4FO 4 core


Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 4fo, Xuất xứ : Việt Nam Bước sóng : 1310nm và 1550nm Đơn vị tính : Mét Cáp quang thuê bao hay còn gọi là cáp quang FTTH 4 sợi/4core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt của nó, thích hợp cho mọi đường truyền mạng, truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển... Cáp quang single mode 4 sợi chất lượng tốt, giá thành rẻ, dễ dàng lắp đặt. Staphone chuyên phân phối cáp quang FTTH 4 sợi, cáp quang single mode, multimode từ 2 sợi - 24 sợi, hàng nhập khẩu đảm bảo chất lượng, có giấy tờ đầy đủ hỗ trợ dự án.

Trên thị trường đang có rất nhiều những đơn vị cũng như thương hiệu cung cấp loại cáp này, tuy nhiên Cablexa chắc sẽ là một sự lựa chọn bạn không thể bỏ qua khi muốn tìm kiếm giải pháp hoàn hảo qua những sản phẩm chất lượng tốt, giá thành hợp lý.

Thông số cơ bản của cáp quang FTTH 4 sợi

- Tiêu chuẩn sợi quang: ITU-T G.652D, G.655.
- Từ 2 – 12 sợi quang SMF.
- Cáp quang SM FTTH Sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, sợi quang nằm trong và được bảo vệ chịu được những tác động khi lắp đặt và môi trường .
- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của ống đệm được điền đầy bằng hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.
- Sợi cáp quang 4 sợi sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được tối đa suy hao tín hiệu.
- Cáp được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô, nên cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi tổng hợp chịu lực, thích hợp lắp đặt nội thành, các vùng ven biển, ngập mặn...
- Cáp được thiết kế phù hợp để lắp đặt trên cột, trong nhà, bên ngoài, sử dụng cho mạng cục bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ, hệ thống thông tin đường dài.
- Lớp vỏ ngoài bằng nhựa HDPE, không bị suy giảm chất lượng do tia cực tím và bức xạ tử ngoại.
- Các thông số cáp đáp ứng theo tiêu chuẩn TCN 68-160:1996 và IEC, EIA
Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp quang treo Singlemode 4FO chính hãng

a. Loại sợi :Đơn mốt ( SM ), chiết suất dạng bậc thang, sợi sản xuất đạt tiêu chuẩn ITU - T G652.D

b. Đường kính trường mốt: Giá danh định của đường kính trường mốt tại bước sóng1310 nm,nằm trong phạm vi 8,6mmđến 9,5mm;

c.Sai số của đường kính trường mốt: Không vượt quá± 0,7mmgiá trị danh định.

d.Đường kính vỏ:

+ Giá trị đường kính vỏ danh định của sợi : 125mm;

+ Sai số của đường kính vỏ không vượt quá± 1mmgiá trị danh định ;

e. Sai số đồng tâm của đường kính trường mốt: Sai số về độ đồng tâm của đường kính trường mốt tại bước sóng 1300 nm là 0,8mm;

f.Độ tròn đều của vỏ: Độ không tròn đều của vỏ tối đa2 %.

g.Bước sóng cắt:Các giá trịλc vàλcc thỏa mãn các điều kiện:

+ 1100 nm < λc <1280 nm;

+ λcc≤ 1260 nm;

h. Hệ số suy hao: Hệ số suy hao của sợi thỏa mãn các yêu cầu:

+ Tại vùng bước sóng 1310 nm :< 0,40 dB/Km ;

+ Tại vùng bước sóng 1550 nm :< 0,30 dB/Km;

i. Đặc tính suy hao tại bước sóng 1550 nm:

Độ tăng suy hao của sợi quấn lỏng 100 vòng với bán kính vòng quấn là37,5 mm đo tại bước sóng 1550 nm : < 1dB.

j. Hệ số tán sắc của sợi :

Chỉ tiêu về hệ số tán sắc của sợi đơn mốt thỏa mãn giá trị

Chỉ tiêu về hệ số tán sắc mode phân cực của sợi : ≤ 0,20ps/ km1/2;

k. Ứng suất (lực căng) phá hủy sợi :≥ 0,69 GPa;

Cáp quang Single mode 4FO 4 core

l. Độ dốc tán sắc về không cực đại quang Singlemode có sợi quang Singlemode: là sợi quang mà trong đó chỉ có một tia sáng Axial được lan truyền. Do đó, hiện tượng tán sắc ánh sáng không xuất hiện ở sợi quang Singlemode. Điều này làm cho sợi quang Singlemode có băng thông lớn hơn và truyền dữ liệu xa hơn so với sợi quang Multimode.
Cáp quang Single Mode (SM) cùng với cáp quang Multi Mode (MM) có số sợi tương ứng với số lượng mode của ánh sáng truyền qua sợi quang. Mode ở đây là một trạng thái truyền ổn định của sóng ánh sáng (Mode còn được hiểu là một tia). Cáp quang Single Mode cũng là một trong hai loại cáp đang được sử dụng ưa chuộng và rộng rãi nhất trên thị trường.
Sợi quang Single mode còn được gọi là sợi đơn mode, chúng chỉ có thể truyền một ánh sáng với một bước sóng nhất định (chúng hoạt động trong các bước sóng: 1310nm,1550nm,1627nm).Tất nhiên là nếu các thiết bị Singlemode nếu muốn sử dụng nhiều bước sóng hơn nữa thì cần sử dụng công nghệ DWM. Cáp quang Single mode chúng cũng chỉ truyền được một mode sóng do đường kính lõi rất nhỏ (khoảng 10micromet). Sợi quang đơn mode với lõi có chiết suất là một hằng số và chiết suất của vỏ cũng là một hằng số, khi đó ánh sáng truyền đi theo một đường thẳng trong sợi quang. Nhưng cũng bởi đặc tính này mà cáp Single mode không bị ảnh hưởng bởi hiện tượng tán sắc và thực tế là khoảng cách truyền của cáp single mode do đó chúng được sử dụng nhiều hơn so với cáp Multi mode.

Cáp quang Singlemode có rất nhiều loại khác nhau: Cáp quang chôn trực tiếp, cáp quang luồn cống PKL, cáp quang luồn cống kim loại 1 lớp, cáp quang treo 4FO, 8FO, 12FO, 24FO, 48FO, 96FO mỗi loại đều có những đặc điểm riêng tạo nên đặc trưng cho sản phẩm.
Các loại cáp quang Singlemode chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ, giá thành tốt nhất trên thị trường đang được phân phối bởi thietbiquang
Tại sao cáp quang Singlemode được ưa chuộng?

Cáp quang Single mode trên thị trường hiện đang là dòng sản phẩm được ưa chuộng sử dụng phổ biến nhất hiện nay bởi những ưu điểm vượt trội mà dòng cáp này sở hữu.

Đầu tiên có lẽ cũng là điểm mạnh lớn nhất khiến loại cáp quang này trở nên phổ biến đó là tốc độ và khoảng cách truyền dẫn.

Cáp quang Single mode truyền ánh sáng theo một đường thẳng tốc độ đạt 1G đáp ứng phần đa các ứng dụng hiện nay. Ngoài ra, dây cáp quang Singlemode có thể  truyền ở khoảng cách lên đến 120Km và dễ dàng triển khai được ở các vị trí không thuận lợi.

Một mặt khác dây cáp quang single mode có cấu trúc riêng biệt phân theo từng loại điều kiện môi trường sử dụng nên với cáp treo , cáp chôn trực tiếp hay cáp luồn cống đều có những đặc điểm riêng dễ dàng sử dụng.

Không chỉ thế dây cáp quang Single mode có giá thành hợp lý hơn rất nhiều so với cáp Multimode và có lẽ cũng bởi thế mà hiện nay phần lớn các thiết bị đều sử dụng chuẩn cáp quang Single mode.
Cần lưu ý những gì khi sử dụng dây cáp quang Single mode?

Cáp Single được sử dụng phổ biến hiên nay tuy nhiên khi sử dụng bạn cũng cần lưu ý một số điểm nhất định, đặc biệt là các thiết bị kết nối.

Do đặc tính cáp quang Singlemode chỉ có thể kết hợp hay nói cách khác chúng chỉ có thể tương thích với những thiết bị cũng sử dụng chuẩn Singlemode hoặc có đường truyền cáp Single.

Do cáp quang multimode và thiết bị chuẩn multimode sử dụng nhiều tia laser truyền tín hiệu, khoảng cách truyền dẫn là thấp hơn rất nhiều so với cáp Single mode.

Cáp Single phân tách riêng biệt từng loại khác nhau chứ không giống như cáp multimode nên khi sử dụng cũng cần xác định chính xác mục đích sử dụng cáp (treo, luồn cống hay chôn trực tiếp).


Cáp quang Single mode 4FO 4 core


Tối ưu hóa website là gì Tối ưu hóa hình ảnh cho website bằng cách giảm bớt hình ảnh, Nếu bạn không thể giảm bớt số hình ảnh đồ họa trên trang Web của bạn, hãy cố gắng kết hợp vài đồ họa thành một hình ảnh đơn. Sử dụng
Cung cấp lao động thời vụ Chúng tôi chuyên cung ứng lao động, cho thuê lại lao động chất, Quý khách hàng cần lưu ý trước khi nộp hồ sơ, cần đảm bảo tên doanh nghiệp không bị trùng hoặc gây nhầm lẫn với tên doanh nghiệp đã đăng ký trên phạm
Phu kien tu bep Ngoài ra khác với các hãng phụ kiện khác Faster còn có thêm dòng, Sự tiện dụng của các mẫu phụ kiện như cơ cấu chuyển động thông minh, chắc chắn, êm ái bao gồm : Hệ thống tủ bản lề, ray trượt giảm chấn,

- Phone: +84-908-744-256